Idan kuna son yanke itacen ku, to kuna buƙatar zato wanda ya dace da aikin. Ko kuna dumama gidanku da murhun itace, kuna so ku dafa kan ramin wuta a bayan gida, ko kuma kawai ku ji daɗin kamannin wutar da ke ci a cikin murhu a maraice mai sanyi, dama.chainsawzai iya yin duk bambanci.
Zaɓin babban chainsaw don yankan itacen wuta ba kawai don samun alama mai kyau ba ne. Hakanan yana da mahimmanci a zaɓi zato mai tsayin sanda daidai da yanke ikon nau'in yankan da kuke shirin yi. Za ku kuma so ku tuna da nau'ikan itatuwan da zaku yanke da kuma sau nawa kuke shirin amfani da zato.
Muna ɗaukar sarƙoƙi iri-iri a nan Richardson Saw & Lawnmower, kuma za mu iya taimaka muku nemo wanda ya dace don buƙatun ku. Ci gaba da karantawa kawai don ƙarin koyo game da yadda ake samun mafi kyawun gani don yanke itace.
Gas ko Electric?
Ɗaya daga cikin tambayoyin farko da za a amsa lokacin da kake zabar zato shine abin da za ku tafi tare da wutar lantarki. Lokacin da yawancin mutane ke tunanin chainsaw, ƙirar mai amfani da fetur sune farkon waɗanda ke zuwa a hankali. A faɗin magana, sun fi ƙarfi kuma kuna iya samun su tare da sanduna masu tsayi fiye da sarƙoƙi masu ƙarfin baturi. Amma wannan ba lallai ba ne ya sa su zama mafi kyawun zaɓi.
Salon sarƙoƙi masu ƙarfin baturi na zamanikayan aiki ne masu ƙarfi kuma abin dogaro. Sun fi natsuwa da nauyi fiye da satukan da ake amfani da man fetur, wanda zai iya sauƙaƙa musu da kuma jin daɗin amfani. Suna kuma buƙatar ƙarancin kulawa, wanda babban abu ne ga masu gida masu aiki waɗanda ba sa son ɗaukar lokaci don kula da injin. Yanke tsayin sanda na inci 12 zuwa 16-inci daidai ne ga waɗannan saws.
Sarkar gas ɗin mai girman girmansa da sawn baturi yakan bayar da kwatankwacin matakan iko. Wani lokaci, mashin man fetur masu girman yankan haske da itacen wuta ba su da tsada fiye da nau'ikan baturi. Hakanan zaka iya samun zato mai ƙarfi da iskar gas waɗanda ke da ƙarfi da ƙarfi fiye da kowane sawn baturi. Suna ba da zaɓi na yankan sanduna mai tsayi don ɗaukar bishiyoyi masu girman gaske, waɗanda kawai ba a samun su tare da saws masu ƙarfin baturi.
Wane girman itace kuke yanka?
Girman itacen da kuke shirin yanke shine abin da ke ƙayyade tsayin sandar chainsaw da kuke buƙata. A matsayinka na gaba ɗaya, sandar sarƙar ɗinka yakamata ya zama inci biyu fiye da diamita na itacen da kake yankewa. Wannan yana nufin yanke itacen inci 12 kuna buƙatar sandar jagora mai inci 14. Kuna iya yanke itace mafi girma a cikin wucewa biyu. Koyaya, yana da kyau a zaɓi tsayin sanda wanda zai ba ku damar yanke yawancin itacen da za ku yi amfani da su a cikin wucewa ɗaya.
Yawancin masu gida sun gano cewa 14- zuwa 16-inch chainsaw yana da kyau a gare su. Wannan yana da tsayin da zai iya yanke bishiyu, da sare kananun bishiyu, da sare mafi yawan itacen wuta, amma kuma gajere ne wanda zai iya sarrafa zato. Za ku sami zaɓuɓɓuka da yawa da ke akwai don duka masu ƙarfin baturi da saws ɗin mai a cikin wannan tsayin mashaya.
Hakanan zaka iya tafiya tare da tsintsiya 18 zuwa 20-inch idan kuna shirin yanke wasu bishiyoyi kuma kuna so ku iya ɗaukar manyan bishiyoyi. A cikin wannan girman-kewayon, mafi yawan zaɓukanku za su kasance masu amfani da man fetur.
Idan kuna sare bishiyoyi da yawa fa?
Idan kuna yin yankan kayan aiki da yawa, to tabbas za ku so ɗaya daga cikin mafi ƙarfin man fetur-saws. Wuraren da ke da ƙarfin baturi yana da dacewa da ban mamaki, amma kawai ba su da saurin, ƙarfi, da tsayin tsayin sanda don ɗaukar manyan bishiyoyi masu girma zuwa tsakiya zuwa manya.
STIHL na tsakiyar kewayon zato na masu gida da gonakinsu da sandunan kiwo (misali) suna da kyau don sare itace, tsaftacewa, da yanke itace. Tsakanin mai gida saws zo tare da manyan fasali kamar anti-vibration fasahar da sauki farawa. Idan za a yanka itacen wuta da yawa, gonaki da sandunan ranch suna da ƙarin ƙarfi da karko don yin aiki duk rana idan ya cancanta.
Shin nau'in itace yana da bambanci?
Akwai 'yan nau'ikan sarƙoƙi na chainsaw daban-daban. Wasu suna aiki mafi kyau don katako kamar itacen oak, maple, da ash. Wasu sun fi dacewa da itace mai laushi kamar cypress da Pine.
Sarkar Semi-chisel sune mafi kyawun zaɓi don katako, kuma za su yi aiki akan itace mai laushi. Wasu gidajen yanar gizo suna ba da shawarar yin amfani da sarƙoƙi mai cikakken chisel don itace mai laushi saboda suna yanke da sauri. Duk da haka, su ma sun yi sauri da sauri kuma ba su da aminci don amfani. Idan ba ku da kwarewa sosai game da chainsaws, za ku fi dacewa da mannewa da sarƙoƙi na semi-chisel.
Idan kawai za ku yanke itace mai laushi, ƙananan sarƙoƙi ma zaɓi ne. An ƙirƙira su tare da ƙarin fasalulluka na aminci ga masu amfani da chainsaw marasa gogayya. Gabaɗaya, ko da yake, ƙananan sarƙoƙi na chisel za su zama mafi kyawun zaɓin ku don yanke itacen kowane manufa.
Lokacin aikawa: Agusta-08-2022